Chào mừng đến với Cộng đồng PES | Nơi tổng hợp những bài viết đáng xem nhất của Pes.

If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed.

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 75
    Đúng là tình iu bóng đá của các bạn thật zui zễ sợ, hi.
    Theo mình, đã là ML ở trong 1 game PES (đá banh, chứ ko phải quản lý thuần túy như Fifa Manager...) thì chắc chắn những yếu tố nặng về giải đấu nó ko đc hoàn hảo rùi.
    Tuy thế, cải thiện thì bao giờ cũng nên làm để cho tốt hơn.
    Tốt nhất nên cải thiện chế độ khó trong mua bán là đc, chứ đằng này, chỉ cần có tiền triệu, đồng ý cái là mua đc ngay trong khi còn bao nhiu yếu tố khác như lương, năm hợp đồng, CLB mình lớn hay nhỏ...
    Đúng là nên bỏ cả luôn Cầu thủ tái sinh hay siêu nhân U17, 18...
    Nhiu đó thoi đc rồi, hi.

Chúc pes luon phat trien !

đá ML thì làm sao mà phá sản đc hả trời [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/lol.gif[/IMG] đá 5 mùa thì tiền lên gần 2 tỷ [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/18.gif[/IMG] phá kiểu gì [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/18.gif[/IMG]

Theo mình thì Master League nên sắp xếp lại schedule thi đấu cho giống ngoài đời.CK UCL mới giữa tháng 5 còn giải Ngoại hạng đến hết tháng 6!!!!
    Thứ 2 là cung cấp cho HLV nhiều money hơn, để tránh tình trạng phá sản phải thế chấp [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/18.gif[/IMG]

Về vấn đề ML trong Pes11! Các Pác cho e hỏi tí! E chơi được khoảng 2 mùa giải thì tự dưng có mấy thằng cầu thủ quan trọng nó ko chịu gia hạn hợp đồng, thường thì máy nó sẽ báo cho mình biết những cầu thù chuẩn bị cần gia hạn hợp đồng, nhưng đằng này thì nó báo là ko muốn gia hạn hợp đồng với mình nữa, e chẳng biết làm cách nào, đến cuối mùa nhìn nó chuyển nhượng tự do sang câu lạc bộ khác mà điên hết cả tiết, giá trị của chúng nó mấy chục triệu chứ chả ít ( hay là e đăng chúng nó lên Tranlist... để bán nên chúng nó ko thèm gia hạn hợp đồng với mình nữa nhẩy khe` khe` !!!!. Định bán chúng nó để kiếm ít tiền mua....... xe ..hehe!)
    Mong các bác hồi âm cáng sớm càng tốt hihi!

Về vấn đề ML trong Pes11! Các Pác cho e hỏi tí! E chơi được khoảng 2 mùa giải thì tự dưng có mấy thằng cầu thủ quan trọng nó ko chịu gia hạn hợp đồng, thường thì máy nó sẽ báo cho mình biết những cầu thù chuẩn bị cần gia hạn hợp đồng, nhưng đằng này thì nó báo là ko muốn gia hạn hợp đồng với mình nữa, e chẳng biết làm cách nào, đến cuối mùa nhìn nó chuyển nhượng tự do sang câu lạc bộ khác mà điên hết cả tiết, giá trị của chúng nó mấy chục triệu chứ chả ít ( hay là e đăng chúng nó lên Tranlist... để bán nên chúng nó ko thèm gia hạn hợp đồng với mình nữa nhẩy khe` khe` !!!!. Định bán chúng nó để kiếm ít tiền mua....... xe ..hehe!)

<!-- BEGIN TEMPLATE: bbcode_quote -->
    Trích dẫn Gửi bởi SUP.no1
    <!-- END TEMPLATE: bbcode_quote --> Rao bán thì thà nó đi tự do tốt hơn, vậy cũng hỏi:cuoi2:

Không biết có phải do lúc trước mình góp ý không mà bây giờ trong gameplay có HLV chỉ đạo [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/lol.gif[/IMG], hay phết

Trích dẫn Gửi bởi Mvn
    Không biết có phải do lúc trước mình góp ý không mà bây giờ trong gameplay có HLV chỉ đạo [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/lol.gif[/IMG], hay phết
    <!-- END TEMPLATE: bbcode_quote --> HLV mặt giống như mấy ông thần cl

Trích dẫn Gửi bởi Mvn
    <div align="left">Vấn đề của PES là cái vấn đề để cho nó là 1 game như thật...thì hãy tham khảo ý kiến sau :

1 - Hãy làm HLV có thể chỉ đạo, la hét ...đi qua đi lại trên đường picth dành cho HLV

2 - Camera khi ăn mừng ghi bàn nếu được thì nên thêm góc cao, như đang đá...hạn chế cắt cảnh gần.

3 - Cổ động viên cuồng có thể vào sân chạy vòng vòng và bảo vệ đuổi bắt...

4 - Thêm 2 trọng tài gần khung thành mang tính thực tế..

5 - Nâng cao AI của game lên, vì cơ bản nhiều cái vẫn còn bất cập, tấn công ghi bàn vẫn còn quá dễ. Chiến thuật không thật sự nổi bật.

6 - Trọng tài, Phản ứng cầu thủ...khi thổi chỉ tay nên quay hướng cho đúng, nhiều khi phạt đội này mà quơ tay bên kia....cầu thủ nên có nhiều phản ứng khác nhau hơn nữa...

7 - Các tình huống phạm lỗi và 1 số động tác ngã quá ít, lập đi lập lại...gây nhàm chán.

8 - Thêm 1 số hiệu ứng thời tiết, như tuyết vào cho thêm sinh động....

9 - Cổ động viên thiết kế cho phong phú tí....

10 - Nếu mua bán cầu thủ được thì nên thêm chức năng mua bán HLV....và thành lập 2 chế độ
    - Thay chiến thuật, thay người, mua cầu thủ, cho HLV đó toàn quyền. Nhưng điều khiển trận đấu thì mình điều khiển
    - Và chế độ mua HLV nhưng để tăng chỉ số gì đấy cho đội, và mình toàn quyền quyết định đoạt đội bóng như trước.

11 - Thêm chế độ chơi tập làm ông vua sân cỏ, mình đóng vai là trọng tài điều khiển trận đấu và đi đến vinh quang khi là trọng tài giỏi nhất thế giới....
    - Khi bắt hay thì được báo chí và HLV khen ngợi
    - Khi bắt dở thì .....

12 - Nên thêm chức năng chơi làm thủ môn, tại sao được chọn vị trí khác để chơi mà chọn thủ môn thì không được..vô lý.
    </div>
    <!-- END TEMPLATE: bbcode_quote -->mình rất thích ý kiến này, HLV có thể la hét hoặc tức quá sút vào cái chai nước, nhảy cẫng lên ôm cầu thủ, trả lời trong các buổi họp báo và cũng có thể tạo chỉnh sửa khuôn mặt HLV (là chính mình như BAL) để bắt đầu sự nghiệp dẫn dắt. nhưng mà nó loạn xì ngầu cả, thực quá có khi lại thành ảo. Master League thì chủ yếu là HLV chứ trọng tài thì làm gì? thế thì mình thiên vị thổi phạt liên tục, HLV đội nó sẽ phản đối trọng tài, ơ thế là mình vỡ mồm với bọn cầu thủ (thổi phạt đểu). buồn cười nhất ông bảo là đang đá bị khủng bố ám sát [IMG]http://www.*******/images/smilies/yahoo/lol.gif[/IMG]

bó tay với với bác huytiep436, sao KONAMI ko cho cầu thủ Real & Barca xong trận El Classico ra bãi đỗ xe choảng nhau nhỉ? Hay chấn thương như chảy máu đầu lên xe cứu thương đi bệnh viện ca đám nhân viên y tế bâu vào khiêng cáng đi rồi làm đổ cầu thủ xuống đất hoặc cầu thủ tự tự đi hay cầu thủ nói chuyện trong nhà vệ sinh, đổi áo cho nhau (ăn mừng bàn thắng vứt ao lên khán đài nhận thể vàng). Khán giả chiếu đèn Laser vào mắt cầu thủ mình. Đá penalty hụt hoặc là bác có thể sang Nhật Yêu cầu KONAMI đem tất cả thực tế vào pes giống the sims là Prồ Ếvợlution The Sims Soccer hay kêu nó phải hợp tác với EA làm ra Fifa Evolution Soccer 2012 đi. Ko có Become A Referees, trở thanh trọng tài chính